



JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA

OFISI YA RAIS

TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA

HALMASHAURI YA BABATI MJI

SHULE YA SEKONDARI MANYARA WASICHANA

S.L.P 678 Babati - Manyara, Barua pepe: manyaragirls@gmail.com,

Simu : Mkuu wa Shule-0788744141, M/Mkuu wa Shule-0762 878 778, 0765121618

KUMB. Na. MSS/ED/J.1/VOL1/0003

Tarehe: 18/11/2025

Mwanafunzi.....

S. L. P.

.....

**YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA KIDATO CHA KWANZA SHULE YA
SEKONDARI MANYARA WASICHANA MWAKA 2026**

1.0 Ninafurahi kukuarifu kuwa mtoto wako amechaguliwa kujiunga na kidato cha **Kwanza** katika shule hii mwaka 2026. Shule ya Sekondari Manyara Wasichana ipo umbali wa Kilometa tano kutoka kituo kikuu cha mabasi Babati. Usafiri wa Bajaji unapatikana kwa nauli ya Tsh.3,000/= na pikipiki inapatikana kwa nauli ya shilingi elfu mbili (2,000/=)

Muhula wa kwanza wa masomo unaanza tarehe **05/01/2026**. Unatakiwa kuripoti kuanzia tarehe **05/01/2026**.

2.0 Mambo ya kuzingatia

2.1. Sare za Shule

(a)

- i. Sketi mbili kitambaa cha draft (kimeambatanishwa kwenye fomu hii) mshono ni rinda boksi nane na sketi iwe na Urefu unaogusa kifundo cha mguu (**inapatikana shuleni kwa bei nafuu**). **NB:Inapatikana shuleni kwa Tshs 27,000/=**
- ii. Sweta 2 - rangi ya kijani jeshi yenye nembo ya shule. **NB: Inapatikana shuleni kwa Tshs 16,000/=**
- iii. Mashati mawili meupe ya mikono mifupi aina ya "TOMATO" nunua uje nayo.
- iv. Kwa mwanafunzi anayevaa hijabu, aje na kijuba/ushungi mweupe (tetron).
- v. Viatu vyeusi vya Kamba jozi mbili, nunua uje navyo (viatu visiwe na urembo wala kisigino kirefu)
- vi. Soksi nyeupe ndefu

(b) 2.2.Sare za kushindia

- i. Shamba dress gauni moja kitambaa kizito rangi ya dark blue na liwe refu usawa wa kifundo cha mguu,mshono solo yenye kamba nyuma na shingo babycollar,mikono mifupi ya kawaida.

NB:Inapatikana shuleni kwa Tshs 30,000/=

- ii. Pull neck nyeupe mbili
- iii. Raba nyeupe jozi mbili na soksi nyeupe fupi
- iv. (Open shoes) nyeusi za chini,zisiwe na urembo wa aina yeyote.
- v. Track-suit ya rangi ya dark blue yenye mistari meupe.

(c).2.3. Sare ya michezo kwa shule hii ni kama ifuatavyo;

- a. T-sheti nyeupe isiyo na picha, mchoro wala maandishi
- b. Bukta rangi ya blue
- c. Raba nyeupe au nyeusi

2.4 Mahitaji Mengine

- (i) Ndoo mbili moja ya lita ishirini na moja ya lita kumi, sahani ya bati, kijiko na kikombe.
- (iii) Picha tatu za passport size (mwanafunzi awe amevaa blauzi nyeupe wakati wa kupiga picha).
- (iv) Koti la mvua au mwamvuli na viatu vya mvua (gumboots nyeusi).
- (v) Shuka mbili za rangi moja (light blue).
- (vi) Godoro moja futi tatu.
- (vii) Taulo, malapa, mswaki, mto na nguo ya kulalia.
- (viii) Madaftari makubwa 14(counter book quire3), kalamu za kutosha na mathematical set moja,begi la kubebea madaftari.
- (ix) Nguo za ndani za kutosha.
- (x) Neti ya kuzuia mbu ya pembe nne rangi nyeupe.
- (xi) Sanduku imara la chuma (Trunk) kwa ajili ya kuhifadhia vifaa vyake.
- (xii) Vitabu vya dini vya imani yake na mahitaji mengine ya dhehebu la mwanafunzi.
- (xiii) Aje na taa/tochi inayotumia mwanga wa jua.
- (xiv) Aje na ream nne, **mbili zenye mistari na mbili zisizo na mistari.**

2.5.Vifaa vya usafi.

- i. Aje na soft broom moja, ufagio wa chelewa, kwanja, ndoo moja ya lita kumi, jembe na mpini wake,moper moja na sabuni ya maji ya kusafishia vyoo (disinfectant)lita tano.

3.0 Sheria na Kanuni Muhimu za Shule

3.1 Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria namba 26 ya mwaka 1970. Aidha inazingatia miongozo yote ya Wizara yenye dhamana ya Elimu nchini. Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yanafafanuliwa kwa maandishi;

- (a) Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima.
- (b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule ni muhimu.
- (c) Kutimiza kwa makini maandalio ya jioni (prep.)
- (d) Kuwahi katika kila shughuli za shule utakazopewa.
- (e) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo ya kuwepo ndani na nje ya shule ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii.
- (f) Kutunza usafi wa mwili na mazingira ya shule.
- (g) Kuvaaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa.
- (h) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote.
- (i) Mwanafunzi atakapofika shuleni awe amekata nywele na ziwe fupi njiti ya kiberiti isiweze kukaa na zisiwe zimewekwa dawa. Shuleni hakuna kusuka nywele.
- (j) Kucha ziwe fupi na zisiwe zimepakwa rangi au hina.

3.2 Makosa yafuatayo yanaweza kusababisha ukafukuzwa shule

1. Wizi
2. Uasherati na ushoga
3. Ubakaji
4. Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji wa bangi, Cocaine, mirungi, kubeli n. k.
5. Kupiga au kupigana
6. Kuharibu kwa makusudi mali ya umma
7. Kudharau bendera ya Taifa
8. Kuoa au kuolewa
9. Kupata mimba, kutoa mimba au kuharibu mimba ndani na nje ya shule
10. Kugoma, kuchochea na kuongoza mgomo au kuvuruga amani na usalama wa shule au watu
11. Kukataa adhabu kwa makusudi.
12. Mwanafunzi kuwa na simu ya mkononi, redio na pasi ya umeme na mkaa au kifaa chochote kinachotumia umeme.
13. Kutokuhudhuria darasani pasipo sababu ya msingi.

4.0 Mambo mengine muhimu

- (a) Medical examination form ambayo itajazwa na Mganga Mkuu wa hospitali ya Serikali. Fomu hii itakabidhiwa kwa mkuu wa shule mara utakaporipoti shuleni.
- (b) Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi/mkataba wa kutoshiriki katika migomo, fujo na makosa ya jinai.
- (c) Fomu ya Mzazi/Mlezi kukiri
- (d) kukubaliana na sheria na kanuni za shule.
- (e) Cheti cha kuzaliwa

5.0 Tafadhali soma kwa makini maelezo haya na kuyatekeleza kikamilifu.

Kwa mwanafunzi ambaye hana bima ya afya (NHIF) aje na fedha taslimu Tsh. 50,400/= kwa ajili ya kumkatia bima ya afya atakayoitumia kugharamia matibabu.

“KARIBU SANA MANYARA WASICHANA SEKONDARI”



.....
MKUU WA SHULE

**THE HEADMISTRESS
MANYARA GIRLS
SECONDARY SCHOOL**

**PRESIDENT'S OFFICE
LOCAL GOVERNMENT AND REGIONAL ADMINISTRATION
BABATI TOWN COUNCIL**

(B) : REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION

**MANYARA GIRLS
SECONDARY SCHOOL
P. O. BOX 678,
BABATI.**

DATE.....

MEDICAL OFFICER,
..... **GOVN. HOSPITAL,**
.....

NAME OF PUPIL.....
Please examine the above named girl to ascertain her fitness for further studies.

HEADMISTRESS

MEDICAL CERTIFICATE

(To be completed by the medical officer)

I have examined the above named with regard to:

Skin.....
Eyes.....
Ears.....
Chest.....
Spleen.....
Abdomen.....
Urine.....
Stool.....
Hemoglobin.....

Pregnancy Test
Other disease.....

And I considered:

1. She is good health, free from infection diseases, worms, bilharzias and fit to go to school.
2. She is now fit to return to school having treatment for.....
.....
.....

.....
NAME AND SIGNATURE OF MEDICAL OFFICER

.....
DATE

**OFISI YA RAISI
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
HALMASHAURI YA – BABATI MJI**

SHULE YA SEKONDARI
MANYARA WASICHANA,
S. L. P. 678,
BABATI.

(C) : FOMU YA KUKUBALI NAFASI ALIYOPEWA

SEHEMU A: Habari za Mwanafunzi.

1. Jina kamili.....
2. Tarehe ya kuzaliwa.....
3. Wilaya alipozaliwa..... Kijiji
4. Kukubali nafasi (Ijazwe na mwanafunzi)

Mimi nimeona maagizo yote ya kujiunga na shule ya Sekondari Manyara Wasichana na ninakubali kutimiza masharti yote ya shule ikiwa ni pamoja na uletaji wa vifaa vinavyohitajika na kutii sheria zote za shule. Nitakapokuwa shuleni Manyara wasichana nitajitahidi kadri ya uwezo wangu kuzingatia yote ambayo wanafunzi wanatakiwa kutimiza katika suala zima la kupata Elimu ya kujitegemea.

Sahihi ya Mwanafunzi.....

Tarehe.....

SEHEMU B: Habari za Mzazi/Mlezi (Ijazwe na Mzazi/Mlezi)

1. Jina kamili.....
2. Yeye ni Mzazi/Mlezi.....
3. Kazi yake
4. Anwani ya Mzazi/Mlezi
.....
.....
.....
5. Namba tatu za simu ikiwemo ya Mzazi/Mlezi na ndugu wa karibu wa Mwanafunzi
(a).....
(b).....
(c).....

UTHIBITISHO

Mimi Mzazi/Mlezi wa nimehakikisha kwamba maagizo yote yameeleweka na mtoto wangu amejaza kikamilifu sehemu A.

Sahihi ya Mzazi/Mlezi.....

Tarehe.....

RANGI YA SARE:

1. Sare ya darasani (sketi)



2. Sweta rangi ya kijani jeshi

